



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA KILIMO

MFUKO WA PEMBEJEO

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO KWA TAASISI

(Kampuni binafsi/Chama cha Ushirika)

1. TAARIFA ZA MKOPAJI

Jina kamili la Taasisi:			
Jina la Biashara:		Tarehe ya Usajili:	
Namba ya usajili:	Mahali Usajili ulipofanyika:		
TIN:	VAT No.:	Barua pepe:	
Anuani: S.L.P	Simu 1:	Simu 2:	
Anuani ya makazi		Muda uliokaa katika Anuani hii:	
Namba ya nyumba:	Kitalu:	Eneo/Kitongoji/Barabara:	
Kijiji/Mtaa:	Alama Muhimu:		
Kata:	Tarafa:	Wilaya:	Mkoa:

2. TAARIFA KUHUSU MKOPO

Aina ya mkopo		Kiasi cha Mkopo:TZS	
Kwa maneno:Shilingi za Kitanzania			
Madhumuni ya Mkopo:			
Kipindi ambacho mkopo unahitajika:			
Aina ya dhamana:		Namba ya usajili:	
Eneo ilipo dhamana(Kitongoji/Eneo/Barabara:			
Kijiji/Mtaa:	Alama muhimu		
Kata:	Tarafa:	Wilaya:	Mkoa:

3. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO

Je umewahi kukopa kwenye taasisi yoyote ya kifedha pamoja na Mfuko wa Pembejeo?					Ndiyo []	Hapana []
Jina la taasisi	Kiasi cha mkopo	Tarehe ya mkopo	Tarehe ya mwisho ya mkopo	Hali ya mkopo	Ufanisi wa mkopo	

4. TAARIFA ZA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO

- i. Aina ya mradi:
- ii. Mwaka ulioanza kuendesha mradi huu:
- iii. Taja soko la mazao/bidhaa zako (ambatisha mkataba na mnunuzi:

5. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO

Orodhesha vyanzo vingine vya mapato vitakavyorejesha mkopo.

.....

.....

.....

.....

6. Azimio la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:- Bodi ya Wakurugenzi (Bord Resolution) []

Mkutano Mkuu wa Wananchama (Annual General Meeting) []

7. UMILIKI AU USIMAMIZI

Jina	Namba ya Simu	Tarehe Kuzaliwa	Namba ya Kitambulisho (NIDA)	Nafasi (Position)	Umiliki wa Hisa% (Kampuni)

8. AHADI, MAJINA NA SAINI ZA VIONGOZI (Kampuni binafsi/Chama cha Ushirika)

Sisi ambao majina na saini zetu zimetokea hapa chini tunathibitisha kuwa taarifa tulizotoa hapo juu ni sahihi na zitumike katika kuchakata maombi ya mkopo huu. Tunaahidi kutoa taarifa za ziada iwapo Mfuko wa Pembejeo utaagiza

Jina	Nafasi (Position)	Picha na Saini ya Kiongozi	Tarehe

9. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (KATA)

Maoni			
Jina		Tarehe	
Namba ya Utambulisho wa Taifa			
Cheo		Saini	
Simu		Muhuri	

10. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI/USHIRIKA (W)

Mapendekezo			
Jina		Tarehe	
Namba ya Utambulisho wa Taifa			
Cheo		Saini	
Simu		Muhuri	

11. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA/ MJI/MANISPAA /JIJI

Mapendekezo			
Jina		Tarehe	
Namba ya Utambulisho wa Taifa			
Cheo		Saini	
Simu		Muhuri	

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Ombi Namba:.....	Aina ya Mkopo:	Kiasi Mkopo(TZS) :	cha	Tarehe kupokelewa:	ya
-------------------------	-----------------------	---------------------------	------------	---------------------------	-----------

Lengo la Mkopo:

*Fomu hii haiuzwi
Kataa rushwa kwa maendeleo yako.
Kwa mawasiliano piga simu hii 0262354166 au barua pepe info@agiff.go.t*

VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO

MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO

- i. Barua ya Maombi ya mkopo
- ii. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Kijiji/Mtaa mahali ambapo mradi utafanyika
- iii. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali ofisi ilipo
- iv. Andiko la Mradi/Mpango wa Biashara (Business plan) kwa kuzingatia mwongozo hapo chini
- v. Uthibitisho wa umiliki wa ardhi na Dhamana
- vi. Nakala ya Hati/Memoranda na Makala ya Makubaliano - Memorandum and Articles of Association (MEMART)/Katiba ya Chama
- vii. Nakala ya Hati ya Usajili Kampuni kutoka BRELA
- viii. Nakala za Cheti cha Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN)
- ix. Nakala ya Leseni hai ya Biashara kutoka Mamlaka husika
- x. Nakala za Vibali kutoka Mamlaka husika kulingana na aina ya Mradi
- xi. Hati Safi ya TRA (Tax Clearance Certificate).
- xii. Mrejesho wa kila mwaka BRELA.
- xiii. Azimio la Bodi / Azimio la Wabia/ Azimio la Mkutano Mkuu Kukopa
- xiv. Taarifa ya Ukaguzi wa Fedha isiopungua mwaka mmoja nyuma na taarifa sasa ya fedha.
- xv. Nyaraka nyinginezo kadiri zitakavyo hitajika na Mfuko wa Pembejeo

MWONGOZO WA ANDIKO LA MRADI

Jalada / cover page

- Jina la mradi
- Eneo mradi ulipo/utakapokuwa
- Mmiliki wa mradi
- Anwani
- Tarehe

1. UTANGULIZI

- a. Maelezo mafupi yanayohusu mradi husika na uzoefu katika kilimo.
- b. Aina ya mradi
- c. Mahali ulipo mradi (Mkoa, Wilaya, Tarafa, Kata, Kijiji/Mtaa)
- d. Umiliki wa ardhi sehemu mradi ulipo

2. MAELEZO YA MRADI

- 2.1 Malengo ya mradi
- 2.2 Shughuli za mradi
- 2.3 Gharama zinazohusiana na uendeshaji wa mradi:
 - (a) Taja gharama za mradi na kiasi cha mkopo kinachoombwa
 - (b) Msingi wa kiasi cha mkopo (kianzio)
- 2.4 Viashiria hatarishi vya mradi na namna ya kukabiliana navyo
- 2.5 Masuala ya Mazingira hususani kwa miradi ya usindikaji, umwagiliaji

3. HALI YA SOKO

- 3.1 Fursa zilizopo
- 3.2 Eleza ukubwa wa soko tarajiwa kwa kuainisha walengwa
- 3.3 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utatua changamoto ya soko
- 3.4 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako unaweza kuathiriwa na washindani wako
- 3.5 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utaweza kushindana/ kujitofautisha na washindani Wako
- 3.6 Eleza hali ya soko kwa kuangalia bei ya shambani (farmgate price) na bei sokoni (Kwa msimu uliopita
- 3.7 Kwa mradi wa usindikaji, eleza chanzo cha malighafi na upatikanaji wake na bei zake

(unaweza kutumia chati)

3.8 Changamoto zinazotarajiwa na jinsi ya kukabiliana nazo

4. UENDESHAJI WA MRADI

- 4.1 Mradi ulipo na ukubwa wake (kama ni shamba lina ukubwa gani, kama ni ufugaji idadi na aina ya mifugo inayotarajiwa)
- 4.2 Mradi utatekelezwa kwa muda gani
- 4.3 Mradi utasimamiwa na nani : Binafsi, familia au kampuni. Ainisha Majukumu na wajibu wa wafanyakazi (k.m. mwendeshaji trekta, msimamizi wa shamba, afisa mauzo, afisa manunuzi, mameneja na watendaji), sifa zao na malipo / mishahara ya
- 4.4 Kama ni kampuni toa taarifa ya hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi cha miaka mitatu ya hivi karibuni.
- 4.5 Eleza shughuli zingine zitakazokuongezea mapato
- 4.6 Eleza shughuli za uendeshaji na usimamizi wa mradi zitakavyofanyika
- 4.7 Eleza ni kwa namna gani mradi utanufaisha watu wengine kwa kutoa ajira (Taja za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja)
- 4.8 Onyesha muundo wa usimamizi wa mradi yaani chati ya majukumu

5. MAPATO NA JINSI YA KUREJESHA MKOPO

- 5.1 Mapato yanayotarajiwa: onesha kwa kina makadirio ya uzalishaji
- 5.2 Mtiririko wa mapato na matumizi ikijumuisha marejesho ya mkopo na faida inayobaki (onesha mtiririko kwa mwezi kwa kipindi chote cha mkopo).
- 5.3 Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na vyanzo vingine vya mapato

6. UENDELEU WA MRADI

- 6.1 Eleza mikakati utakayoitumia ili mradi uwe endelevu katika maeneo yafuatayo:
 - a. Namna bora ya kutumia rasilimali zilizopo,
 - b. ushirikishwaji wa watu wengine wa karibu,
 - c. utoaji wa ujuzi wa mradi kwa wengine,
 - d. kuwa na mfumo wa usimamizi na mgawanyo wa majukumu katika mradi