



# JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

## WIZARA YA KILIMO

### MFUKO WA PEMBEJEO

#### FOMU YA MAOMBI YA MKOPO KWA MKULIMA BINAFSI

PICHA YA  
MUOMBAJI

PICHA YA  
MWENZA

#### 1. TAARIFA BINAFSI (Ijazwe na Muombaji binafsi)

Jina (majina matatu)		
Jina maarufu		Anuani
Simu 1.		Barua pepe
Simu 2		Namba ya Utambulisho wa Taifa
Jinsia		TIN
Tarehe ya kuzaliwa		Hali ya ndoa
Namba ya nyumba		Kiwango cha Elimu
Mtaa/kitongoji		Kitalu/Eneo
Taarafa		Kata
Mkoa		Wilaya
<b>Taarifa za Mwenza</b>		
Jina la mke/mume (majina matatu)		
Tarehe ya kuzaliwa		Namba ya Utambulisho wa Taifa
Jina maarufu		TIN
Simu 1		
Simu 2.		

**2. TAARIFA ZA NDUGU AU RAFIKI WA KARIBU**

Jina	Uhusiano	Namba ya Utambulisho wa Taifa	Simu
1			
2			

**3. TAARIFA KUHUSU MKOPO**

Aina ya mkopo			
Madhumuni ya mkopo			
Kiasi cha mkopo (tarakimu)		Kwa maneno	
Kipindi ambacho mkopo unahitajika			

**4. TAARIFA ZA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO**

Aina ya mradi			
Mwaka ulioanza kuendesha mradi huu			
Soko la mazao/bidhaa zako			

**5. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO**

Je umewahi kukopa kwenye taasisi yoyote ya kifedha?	Ndiyo		Hapana	
Jina la taasisi			Mwaka	
Kiasi cha mkopo			Deni lililopo	
Tarehe ya mwisho wa rejesho				

**6. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO**

a) Orodhesha vyanzo vya mapato vitakavyorejesha mkopo huu.

.....  
 .....  
 .....  
 .....

b) Wazo la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:.

- Binafsi [    ]
- Familia [    ].

**7. AHADI**

Naahidi/tunaahidi kutoa taarifa za matumizi ya mkopo iwapo Mfuko utaagiza.

Jina la muombaji		Saini		Tarehe	
Jina la mwenzwa		Saini		Tarehe	

**8. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (KATA)**

Maoni			
Jina		Tarehe	
Namba ya Utambulisho wa Taifa			
Cheo		Saini	
Simu		Muhuri	

**9. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (WILAYA)**

Mapendekezo			
Jina		Tarehe	
Namba ya Utambulisho wa Taifa			
Cheo		Saini	
Simu		Muhuri	

**10. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA/ MJI/MANISPAA /JIJI**

Mapendekezo			
Jina		Tarehe	
Namba ya Utambulisho wa Taifa			
Cheo		Saini	
Simu		Muhuri	

*Fomu hii haiuzwi  
Kataa rushwa kwa maendeleo yako.  
Kwa mawasiliano piga simu hii 0262354166 au barua pepe [info@agif.go.t](mailto:info@agif.go.t)*

**VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO****MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO**

- a) Andiko la mradi (Business plan) kwa kuzingatia mwongozo hapo chini.
- b) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali ambapo mradi utafanyika
- c) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali unapoishi
- d) Nakala kivuli ya kitambulisho cha Taifa
- e) Nakala kivuli ya utambulisho wa mlipa kodi -TIN
- f) Uthibitisho wa umiliki wa ardhi

**MWONGOZO WA ANDIKO LA MRADI****Jalada / cover page**

- Jina la mradi
- Eneo mradi ulipo/utakapokuwa
- Mmiliki wa mradi

<ul style="list-style-type: none"> <li>• Anwani</li> <li>• Tarehe</li> </ul>
<p><b>1. UTANGULIZI:</b> Maelezo mafupi yanayohusu mradi husika na uzoefu katika kilimo.</p> <ol style="list-style-type: none"> <li>a. Aina ya mradi</li> <li>b. Mahali ulipo mradi (mkoa, Wilaya, kata, Kijiji)</li> <li>c. Umiliki wa ardhi sehemu mradi ulipo</li> </ol>
<p><b>2. MAELEZO YA MRADI</b></p> <ol style="list-style-type: none"> <li>2.1 Malengo ya mradi</li> <li>2.2 Shughuli za mradi</li> <li>2.3 Gharama zinazohusiana na uendeshaji wa mradi: <ol style="list-style-type: none"> <li>(a) Taja gharama za mradi na kiasi cha mkopo kinachooombwa</li> <li>(b) Msingi wa kiasi cha mkopo (kianzio)</li> </ol> </li> <li>2.4 Viashiria hatarishi vya mradi na namna ya kukabiliana navyo</li> <li>2.5 Masuala ya Mazingira hususani kwa miradi ya usindikaji, umwagiliaji</li> </ol>
<p><b>3. HALI YA SOKO</b></p> <ol style="list-style-type: none"> <li>3.1 Fursa zilizopo</li> <li>3.2 Eleza ukubwa wa soko tarajiwa kwa kuainisha walengwa</li> <li>3.3 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utatua changamoto ya soko</li> <li>3.4 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako unaweza kuathiriwa na washindani wako</li> <li>3.5 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utaweza kushindana/ kujitofautisha na washindani wako</li> <li>3.6 Eleza hali ya soko kwa kuangalia bei ya shambani (farmgate price) na bei sokoni ( Kwa msimu uliopita)</li> <li>3.7 Kwa mradi wa usindikaji, eleza chanzo cha malighafi na upatikanaji wake na bei zake ( unaweza kutumia chati)</li> <li>3.8 Changamoto zinazotarajiwa na jinsi ya kukabiliana nazo</li> </ol>
<p><b>4. UENDESHAJI WA MRADI</b></p> <ol style="list-style-type: none"> <li>4.1 Mradi ulipo na ukubwa wake (kama ni shamba lina ukubwa gani, kama ni ufugaji idadi na aina ya mifugo inayotarajiwa)</li> <li>4.2 Mradi utatekelezwa kwa muda gani</li> <li>4.3 Mradi utasimamiwa na nani : Binafsi, familia au kampuni. Ainisha Majukumu na wajibu wa wafanyakazi (k.m. mwendeshaji trekta, msimamizi wa shamba, afisa mauzo, afisa manunuzi, mameneja na watendaji), sifa zao na malipo / mishahara ya</li> <li>4.4 Kama ni kampuni toa taarifa ya hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi cha miaka mitatu ya hivi karibuni.</li> <li>4.5 Eleza shughuli zingine zitakazokuongezea mapato</li> <li>4.6 Eleza shughuli za uendeshaji na usimamizi wa mradi zitakavyofanyika</li> <li>4.7 Eleza ni kwa namna gani mradi utanufaisha watu wengine kwa kutoa ajira ( Taja za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja)</li> <li>4.8 Kama ni kampuni onyesha muundo wa usimamizi wa mradi yaani chati ya majukumu</li> </ol>
<p><b>5. MAPATO NA JINSI YA KUREJESHA MKOPO</b></p> <ol style="list-style-type: none"> <li>5.1 Mapato na faida inayotarajiwa na wanufaika: onyesha kwa kina makadirio ya uzalishaji na mapato ya kifedha ( Mfano: <i>farm budget/ cashflows</i>).</li> <li>5.2 Kwa kampuni onyesha taarifa ya mapato, mtiririko wa fedha, bajeti ya matumizi ya mtaji na taarifa ya hali ya kifedha mapato na matumizi kwa miaka mitatu ya karibuni.</li> </ol>

5.3	Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na mapato ya mradi
5.4	Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na vyanzo vingine vya mapato
5.5	Kwa kampuni / vyama vya ushirika/ Benki za kijamii wasilisha vitabu vya taarifa za fedha zilizokaguliwa na marejesho ya kodi na taarifa za benki za miaka mitatu (3) ya hivi karibuni.
<b>6.UENDELEVU WA MRADI</b>	
6.1	Eleza mikakati utakayoitumia ili mradi uwe endelevu ( Mfano: Namna bora ya kutumia rasilimali zilizopo, ushirikishwaji wa watu wengine wa karibu, utoaji wa ujuzi wa mradi kwa wengine, kuwa tayari kukabiliana na mabadiliko ( adaptability), kuwa na mfumo wa usimamizi na mgawanyo wa majukumu katika mradi