

## Loan Application Form

PICHA YA  
MUOMBAJI AU  
KIONGOZI



PICHA YA  
MWENZA AU  
KIONGOZI

### MFUKO WA PEMBEJEO FOMU YA MAOMBI YA MKOPO

(Kwa matumizi ya ofisi tu)

Ombi namba: .....

Tarehe ya kupokelewa: .....

#### 1. TAARIFA BINAFSI (Ijazwe na Muombaji binafsi)

Jina kamili la muombaji			
Jina maarufu mtaani		Anuani	
Simu 1.		Simu 2.	
Jinsia		Hali ya ndoa	
Tarehe ya kuzaliwa			
Namba ya nyumba		Kitalu	
Mtaa/kitongoji		Kata	
Taarafa		Wilaya	
Mkoa			
Jina la mke/mume		Maarufu	
Tarehe ya kuzaliwa		simu	

#### 2. TAARIFA ZA NDUGU AU RAFIKI WA KARIBU

Jina	Uhusiano	Kazi	Namba za simu
1.			
2.			

***Kataa rushwa kwa maendeleo yako.***

**3. TAASISI** (Ijazwe na kampuni, kikundi cha kijamii, Vyama vya Ushirika n.k)

Jina la Taasisi					
Namba ya usajili		Mahali iliposajiliwa		Tarehe ya Usajili	
Anuani(S.L.P)					
Simu				Fax	
Namba ya Nyumba			Kitalu		
Mtaa			Kata		
Tarafa		Wilaya		Mkoa	

**4. MAJINA YA VIONGOZI WA TAASISI**

Na.	Jina	Anuani	Cheo	Saini
1.				
2.				
3.				

**5. TAARIFA KUHUSU MKOPO**

Madhumuni ya mkopo					
Kiasi cha mkopo		Kwa maneno			
Mkopo unahitajika katika msimu wa mwaka					
Aina ya dhamana			Namba ya usajili		
Eneo ilipo dhamana		Kijiji		Kata	
Wilaya			Mkoa		

**6.**

**7. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO**

Je una mkopo katika taasisi yoyote ya kifedha?	Ndiyo		Hapana	
Jina la taasisi			Mwaka	
Kiasi cha mkopo			Deni lililopo	
Tarehe ya mwisho wa rejesho				

**8. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO**

- a) Orodhesha vyanzo vya mapato vitakavyorejesha mkopo.

***Kataa rushwa kwa maendeleo yako.***

.....  
 .....  
 .....

**b)** Azimio la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:.

- Binafsi [    ]
- Mkutano wa wanachama wote wa tarehe
- Maamuzi ya bodi ya wakurugenzi [    ].

## 9. AHADI

Naahidi/tunaahidi kutoa taarifa za matumizi ya mkopo iwapo Mfuko utaagiza.

<b>Jina la muombaji/ Kiongozi</b>		<b>Saini</b>		<b>Tarehe</b>	
<b>Jina la mwenza/ Kiongozi</b>		<b>Saini</b>		<b>Tarehe</b>	

## 10. UTHIBITISHO WA SHUGHULI ZA MUOMBAJI

(Wahusika ni Mtendaji wa Kijiji au Mtaa ulipo mradi)

<b>Maelezo</b>			
<b>Jina</b>		<b>Tarehe</b>	
<b>Saini</b>		<b>Cheo</b>	
<b>Simu</b>		<b>Muhuri</b>	

## 11. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (W)

<b>Mapendekezo</b>			
<b>Jina</b>		<b>Tarehe</b>	
<b>Saini</b>		<b>Cheo</b>	
<b>Simu</b>		<b>Muhuri</b>	

## 12. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA/ MJI/MANISPAA /JIJI

<b>Mapendekezo</b>			

***Kataa rushwa kwa maendeleo yako.***

<b>Jina</b>		<b>Tarehe</b>	
<b>Saini</b>		<b>Cheo</b>	
<b>Simu</b>		<b>Muhuri</b>	

**KWA MATUMIZI YA OFISI TU**

**1. MAPENDEKEZO YA IDARA YA UENDESHAJI**

\_\_\_\_\_

Jina: \_\_\_\_\_ Cheo: \_\_\_\_\_

Saini: \_\_\_\_\_ Tarehe: \_\_\_\_\_

**2. MAONI YA KAMATI YA MIKOPO YA MENEJIMENTI:**

\_\_\_\_\_

Saini: \_\_\_\_\_ Tarehe: \_\_\_\_\_  
*(Mwenyekiti/ Mkurugenzi Mtendaji)*

**3. MAPENDEKEZO NA MAAMUZI YA BODI:**

\_\_\_\_\_

Saini: \_\_\_\_\_

**Mwenyekiti**

Tarehe: \_\_\_\_\_

*(Tafadhali nakili tarehe na nambari ya agenda)*

Saini \_\_\_\_\_

**Katibu**

Tarehe \_\_\_\_\_

***Kataa rushwa kwa maendeleo yako.***

## Viambatisho vya Fomu ya Maombi ya Mkopo

### MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO

#### 1. Nyaraka za Jumla

- Andiko la mradi (Business plan).
- Ankara kifani kutoka kwa muuzaji anayetambulika. Ankara kifani ionyeshe aina, na thamani ya pembejeo/trekta/vipuri/nyenzo zinazohitajika.
- Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali ambapo mradi utafanyika
- Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali unapoishi
- Kivuli cha hati miliki ya mali isiyohamishika ambayo ina jina la mwombaji
- Kitambulisho cha Taifa au namba

#### 2. Nyaraka mahususi kulingana na aina ya mkopo

Na.	Aina ya Mkopo	Masharti
1	Pembejeo za kilimo/Agricultural Inputs	<ol style="list-style-type: none"> <li>Taarifa ya usambazaji wa pembejeo kwa vijiji visivyopungua vitatu au uwepo wa magari ya kusambazia pembejeo</li> <li>Leseni ya biashara kwa muda wa miaka miwili mfululizo</li> <li>Kibali cha biashara kutoka TFDA, TPRI &amp; TFRA</li> <li>Cheti cha mafunzo katika masuala ya pembejeo</li> <li>Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement ya mwaka moja.</li> </ol>
2	Ukarabati wa Trekta/ Tractor rehabilitation	<ol style="list-style-type: none"> <li>Taarifa ya ukaguzi wa trekta iliyosainiwa na Afisa zana wa Wilaya ikionyesha vipuri vinavyohitajika</li> <li>Nakala ya kadi ya umiliki wa trekta ikiwa na jina la mkopaji</li> </ol>
3	Miundombinu ya shamba/Farm structure	<ol style="list-style-type: none"> <li>Kibali cha kutumia maji kama chanzo cha maji ni cha asili mfano. Mto, bwawa, ziwa n.k</li> <li>Uthibitisho wa umiliki wa ardhi ya kuwekea mradi</li> <li>Gharama na Mchoro ulioidhinishwa na mhandisi</li> </ol>
4	Trekta mpya /New Tractor	<ol style="list-style-type: none"> <li>Uthibitisho wa shamba lenye ukubwa usiopungua ekari hamsini (50) ambazo zimeanza kuendelezwa</li> <li>Uthibitisho wa kuwepo dreva mzoefu/competent operator</li> <li>Barua ya kuthibitisha utayari wa kuchangia 10% ya gharama ya mkopo</li> </ol>
5	Mashine ya kuvunia/ Combine Harvester	<ol style="list-style-type: none"> <li>Uthibitisho wa kuwepo dreva mzoefu/competent operator</li> <li>Barua ya kuthibitisha utayari wa kuchangia 10% ya gharama ya mkopo</li> </ol>
6	Zana Unganishi/ Farm implements and accessories	Uthibitisho wa umiliki wa mashine inayohitaji zana unganishi
7	Uendeshaji wa shamba/farm operation	Mwombaji awe na shamba analomiliki au amekodi kwa mkataba wa miaka isiyopungua 3
8	Ununuzi wa shamba/Farming land acquisition	Uthibitisho wa umiliki ardhi/shamba litakalonunuliwa kutoka kwa muuzaji (Nakala ya Hati)
9	Zana za usindikaji na vifungashio	Ushahidi wa umiliki wa jengo la kuweka mashine likiwa na chanzo cha umeme

**Kataa rushwa kwa maendeleo yako.**

### 3. Nyaraka mahususi kulingana na aina ya mkopaji

Na.	Mkopaji	Masharti	
1	Benki ya Wananchi	<p>i. Taarifa za ukaguzi wa hesabu kwa miaka mitano mfululizo</p> <p>ii. Taarifa za usajili: <i>The Bank shall state the manner it was registered for instance, if it is formed by Government Notice/Registered under the Companies Act CAP 2002 RE/Statutory established.</i></p> <p>iii. <i>Minimum core capital compliance as per Bank Of Tanzania regulation/requirement</i></p> <p>iv. Kiwango cha maombi ya mkopo kisizidi mtaji wa Benki (Nominal shares)</p> <p>v. Orodha ya wanufaika iliyoambatishwa na mawasiliano na namba ya kitambulisho cha Taifa, kiasi cha mkopo</p>	<p>vi. <i>Certificate of Incorporation</i></p> <p>vii. Leseni ya biashara kutoka Benki Kuu</p> <p>viii. <i>Memorandum and Article of associations</i></p> <p>ix. Bank Portfolio</p> <p>x. Dhamana za Wakurugenzi/ Directors guarantee</p> <p>xi. Maazimio ya Bodi/ Board Resolution</p> <p>xii. TIN</p>
2	Vyama vya Ushirika	<p>i. Katiba ya Chama/Ushirika (<i>by laws</i>)</p> <p>ii. Ushahidi wa amana ya asilimia 30% ya mkopo utakao huishwa</p> <p>i. Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement</p> <p>iii. Muhtasari wa kikao cha Wajumbe wa Ushirika kuhusu kukopa</p> <p>iv. Ushahidi wa kikomo cha madeni kutoka kwa msajili</p> <p>v. Hati ya Usajili</p> <p>vi. Orodha ya wanufaika iliyoambatishwa na mawasiliano na namba ya kitambulisho cha Taifa, kiasi cha mkopo</p>	<p>Kama chama hakina dhamana ya kukopea lazima kuwepo na ushahidi wa udhamini wa Halmashauri</p> <ul style="list-style-type: none"> <li>• Deed of guarantee iliyosainiwa na DED NA Mwenyekiti wa Halmashauri</li> <li>• Muhtasari wa kikao cha Kaamti ya Fedha na Mipango uliosiniwa na DED and Mwenyekiti wa Halmashauri</li> </ul>
3	Mtumishi	<p>i. Mkataba wa ajira wenye mashari ya ajira ya kudumu</p> <p>ii. Barua ya utambuliho kutoka kwa muajiri</p> <p>iii. <i>MOU</i> kati ya Mfuko na Muajiri</p>	<p>iv. Hati za sasa za mshahara kwa miezi mitatu mfululizo</p> <p>v. Ushahidi wa vyanzo vingine vya mapato</p> <p>vi. Kitambulisho cha Ajira</p>
4	Kampuni binafsi	<p>i. Taarifa za hesabu zilizokaguliwa kwa miaka mitatu mfululizo</p> <p>ii. Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement ya mwaka moja.</p> <p>iii. Certificate of Incorporation</p> <p>iv. Certificate of Registration</p> <p>v. Leseni ya biashara</p> <p>vi. TIN</p>	<p>vii. <i>Memorandum and Article of associations</i></p> <p>viii. <i>Official Search report</i> kutoka BRELA.</p> <p>ix. <i>Nakala ya mizania ya mwaka 'annual returns' iliyoidhinishwa na BRELA.</i></p> <p>x. <i>Maazimio ya Bodi/ Board Resolution</i></p> <p>xiii. Dhamana za Wakurugenzi/ Directors guarantee.</p>
5	Partnership	<p>i. <i>Partnership deed</i></p> <p>ii. Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement</p> <p>iii. TIN ya Partnership/biashara</p>	<p>iv. TIN ya kila partner</p> <p>v. Leseni ya biashara</p>
6	Registered farmer groups /Water Users Association	<p>i. Uthibitisho wa usajili wa kikundi</p> <p>ii. Uthibitisho wa uwepo wa mlezi wa kikundi</p> <p>iii. Katiba ya Chama/Ushirika (<i>by laws</i>)</p> <p>iv. Ushahidi wa amana ya asilimia 30% ya mkopo utakao huishwa</p> <p>ii. Taarifa ya benki kuonyesha mtiriko wa fedha/Bank Statement</p> <p>v. Muhtasari wa kikao cha Wajumbe wa kikundi kuhusu kukopa</p> <p>vi. Ushahidi wa kikomo cha madeni kutoka kwa msajili</p> <p>vii. Kama chama hakina dhamana ya kukopea lazima kuwepo na ushahidiwa;</p>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Udhamini wa Halmashauri</li> <li>• Deed of guarantee iliyosainiwa na DED NA Mwenyekiti wa Halmashauri</li> <li>• Muhtasari wa kikao cha Kaamti ya Fedha na Mipango uliosiniwa na DED and Mwenyekiti wa Halmashauri</li> </ul>

***Kataa rushwa kwa maendeleo yako.***