na kurahisisha utoaji wa huduma za afya Kituo cha Afya Chanika

yaboresha huduma
tuo cha Afya Chanika

utoaji wa huduma ya afya,” alisema.

umesababisha matumizi makubwa ya

Kamati ya ufundi
ya serikali mtandao
yakutana Dodoma

NA MWANDISHI WETU
KAMATI ya Ufundi ya Serikali
Mtandao, imekutana kwa mara kwanza

Alisema utekelezaji wa mradi fedha kwa watu binafsi na unaathiri. jijiniDodoma, kujadilimambo mbalimbali
na Usafi umehusisha ulazaji wa mabomba uendeshaji wa mitambo ya afya, hivyo ikivyemo namna ya 'qteke.le_zaji wa
. Salaam makubwa ya inchi nne, tatu na mbili kulazimika kutumia gharama kubwa mMajukumu yake, kuhakikisha jitihada za
itekeleza kwa umbali wa kilometa 1,550 kwenda ya kununua maji ya mitaani, ambayo :grlkkevll mtandao zinaimarika na kuleta
maji safi  kituoni hapo. wakati mwingine yanakuwa na chumyi. f@kwaumma. .
kilichopo “Mradi tunautekeleza kwa kutumia AIibainish%a zwa wastani kituo . . [kao hicho kilifanyika jijini hapa,

chanzo cha maiji cha tenki la Kisarawe hnokea wagoniwa 750 kwa siku. hivyo JuZi katika Ofisi za Mamiaka ya Serikali
hi | jazo wa lita milioni sit P gony » VYO ‘Mtandao (e-GA) na kuongozwa na
Mmuhima = eye. a Sitd,  hypata changamoto hususan wakati wa : i Eric Kitali -
rahisisha litakalosambaza maji kwa msukumo | uﬁu grighatog i e bil i safi Kaimu Mwenyekiti Eric Kitali ambaye pia
; kubwa kwenda Kituo cha Afva gonjwa, bila maji safll Na  nj Mkurugenzi wa Teknolojia ya Habari
vananchi mkubwa _« a Afya |ongeza mradi utakuwa mkombozi i i ;
richo. Chanika,” alisema. K bg na MawaS|I|ar_10 (Tl EHAMA)_, Oﬁ5| ya Raas,
ici Pia, aliel kava 200 za mitaa va 'MKuU wa kwao. - - Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
Mhandisi iglieleZas xaya LU0 2a: Mitadiya | -0y Chanik M
a hayo N¥eburu, Nguvu mpya na barabara ya ozl e anika, ~NMwajuma (TAMISEMI). : : ;

. Kilimahewa zinazopitiwa na mradi huo Shomari aliyehudumiwa kituoni hapo, Akizungumza katika kikao hicho,
mradina fliMahew. B i i e ”
»atikanaji zitanufaika. aliipongeza DAWASA kwa kuondoa Eric alisema kamati ipo kwa mujibu wa
asmbacho “Mpaka hivi sasa tumetekeleza mradi changamoto ya ukosefu wa maji kwa kifungu namba 17 cha sheria ya Serikali

kwa asilimia 85, ambapo mwisho wa Kuwa wanatumia maji ya chumvi kwa Mtandao ya mwaka 2019, ambapo
imekuwa % r S it muda mrefu ambayo siyo salama kiafya. miongoni mwa majukumu yake ni kutoa
S i i huu warjuni hegumeadia KltUC,)' Alisisitiza huduma ya maji safi katika ushauri wa kitaalamu, kuhakikisha
zamradi cha Afya Chanika itaanza kupatikana,” . 0™ Hg afya ni muhimu hususan utekelezajiwa serikali mtandao unakuwa
1o chaya alisema. fawidhi kwa huduma ya mama na mtoto na Ni wenye tija na kuongeza ufanisi wa
vengiwa Naye, Mganga Mfawidhi wa o acaidia wanawake na watoto wakati  utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa
atambua Kituo cha Afya Chanika, Pascal Nkii, wakipata huduma umma.
qu katika alisema ukosefu wa huduma ya ji L Mkurugenzi huyo alieleza kamati

maji

h, Rosemarry Senyamule (katikati), akikagua ujenzi wa Uwanja wa Mashujaa,
aojengwa katika Mji wa Serikali Jijini Dodoma, jana.

ata bidhaa
| marufuku

.za ndani zilizopigwa marufuku, ambazo
zinagusana na ngozi na huko zilikotoka
zimeshavaliwa, hivyo haijulikani mtumiaji
alikuwa na magonjwa gani.

3, Alananga alisema yalishapigwa marufuku
kutumika nchini
viwango kwa kuwa yanapotumika magari
yanaweza kusababisha moto au breki kufeli
na kusababisha uharibifu wa mali na hata vifo.

Kwa upande wa nyaya zaumeme, Alananga
alisema
kuingizwa sokoni,
kuunguza vitu zikiwemo nyumba.

Aliongeza
walikagua wadau 651 na watu 154 ambapo
waliokutwa na makosa ya kuuza bidhaa hizo

kutokana na kutokidhi

zilizokamatwa zilishakatazwa
kwa sababu zinaweza
katika

operesheni  hiyo

ina wajumbe wachache: ikilinganishwa
na idadi ya wizara na taasisi za serikali
zilizopo, hivyo aliwasihi wajumbe
kutenda haki kwa kuwajibika na
kuhakikisha wanatoa ushauri wenye tija
eneo la TEHAMA kuhakikisha serikali
mtandao inaimarika na kuleta tija kwa
serikali.

“Ikiwa kamati hii itafanikiwa kuifanya
mifumo ya TEHAMA katika taasisi za
umma izungumze tutakuwa tumeisaidia
sana serikali, kwa kuwa itaokoa rasilimali
fedha na rasilimali watu,” alisisitiza.

Katibu wa kamati hiyo, Sylvani
Shayo ambaye pia ni Mkurugenzi
wa Udhibiti na Usalama wa TEHAMA
e-GA, aliyataja baadhi ya majukumu
ya kamati kwa mujibu wa kifungu Na
17 (4) cha Sheria ya Serikali Mtandao
ya -mwaka 2019 ni kupitia na kutoa
mapendekezo kuhusu Sera ya Serikali
Mtandao itakayotekelezwa katika
taasisi za umma, kupitia na kutoa
mapendekezo kuhusu mpango mkuu
wa serikali mtandao na mkakati wake

utakaotekelezwa na taasisi zote za
umma.
Majukumu mengine ni kupitia

na kutoa mapendekezo ya miradi na
programu za kitaifa za serikali mtandao
na kutoa miongozo ya kiufundi kutatua
migogoro katika utekelezaji wa miradi
mikubwa ya TEHAMA kwa taasisi za
umma.

Pia, kuishauri kamati ya kitaifa ya
serikali mtandao kuhusu masuala ya
serikali mtandao, kuandaa ripoti za
robo mwaka na kuziwasilisha katika
kamati hiyo na kutekeleza majukumu
mbalimbali yatakayotolewa na Mamlaka
ya Serikali Mtandao na Kamati ya kitaifa
ya Serikali Mtandao.

Alisema kamati iliazimia kuweka
mikakati ya kupunguza urudufu wa
mifumo na kuhakikisha mifumo yote
ya TEHAMA, katika taasisi za umma
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za kueleza ni wapi walizinunua na baada
ya hapo watafikishwa mahakamani kwa
mujibu wa sheria na watatakiwa kulipia
gharama za kuziteketeza.

inawasiliana na kubadilishana taarifa
kupitia Mfumo Mkuu wa ubadilishanaji
taarifa serikalini (GOVESB).

Katika hatua nyingine, kamati
ilimchagua Mkurugenzi wa TEHAMA
Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa
(NIDA), Connie Francis, kuwa Makamu
Mwenyekiti wa kamati hiyo.

“Hizi nguo za ndani za mitumba zinaweza
kuleta magonjwa ya ngozi, tulishatoa elimu
kwa wauzaji na waingizaji wa nguo za
mitumba, kwamba nguo za ndani hazitakiwi
kutumika nchini,” alisema.

Alifafanua hivi sasa wameamua kushuka
na kwenda kutoa elimu kwa wananchi
kuhusu madhara ya nguo za ndani za

mitumba na kuziondoa sokoni. ELIMU Wajumbe wa kamati ni wakuu
Hata_ hiwo, " alielezs changarote st M B b
ni  wafanyabiashara wasio waaminifu Alifafanua hivi sasa wameamua 8

Mwenyekiti Priscus Kiwango kutoka Ofisi
ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora na Katibu Shayo

wanaozipitisha katika njia za panya,
kwa kuwa wangezipitisha njia ‘__h_a ali

kushuka na kwenda kutoa elimu
kwa wananch! k.uhusu._ madhara



